PDA

View Full Version : Hãy dùng CMC Internet Security để chống virus thay cho BKAV!

cantho
02-07-2009, 09:27 AM
BKAV bây giờ rất kém. Chức năng khởi động lúc bật máy dù được uncheck thì lần sau, khi mở máy BKAV cũng tự động bật lại, gây khó chịu cho người sử dụng. Hơn nữa, tớ đã ghi nhận được sự xung đột giữa Kaspersky và BKAV. Cài KAV hoặc KIS trước, sau đó cài BKAV thì nhiều lúc sẽ không shut-down được máy. Máy tính khi đó sẽ hiện lên "màn hình xanh chết chóc" (blue screen). Điều này tớ đã gặp trên cả hai máy tính (Windows XP SP2) - một PC, một laptop. Đặc biệt, trên laptop tớ chỉ cài một mình BKAV nhưng cũng gặp tình trạng trên. Hơn nữa, BKAV tốn tài nguyên của máy hơn cả Kaspersky, AVG,...

Do vậy, nếu muốn dùng phần mềm diệt virus miễn phí thì bạn thử dùng CMC Internet Security (nhớ chọn bản dành cho người dùng cá nhân). Đây là phần mềm mới của Việt Nam, diệt được trên 1.000.000 virus (theo như phần mềm ghi). Giao diện khá đơn giản, sử dụng dễ dàng và có thể chuyển đổi giữa tiếng Anh và tiếng Việt.

Download (http://www.cmcinfosec.com/download/setupCMCIS.exe)

Kilo
02-07-2009, 09:57 PM
Để mình thử rồi nhận xét sau nhé :4:

toiyeunhacvn
02-07-2009, 10:53 PM
<div class='quotetop'>QUOTE (Kilo @ Feb 7 2009, 09:57 AM) <{POST_SNAPBACK}> (index.php?act=findpost&pid=87634)</div>
Để mình thử rồi nhận xét sau nhé :4:[/b]
Không thử, không xử dụng những chất kích thích có hại cho PC của bạn! :4:

Theo tui thì không có một bản antivirus nào hoàn hảo, có loại diệt được virus này, nhưng virus khác thì lờ đi; cho nên cách tốt nhất là xài 1 thứ internet security, 1 thứ antispyware, lâu lâu lấy ra quét 1 cái thì pc ok. Hiện tại thì tui xài bitdefender internetsecurity (60 MB) và spywaredoctor của pc tools (20 MB); nếu ông muốn thì tui up lên.

clblaptrinhweb.com
02-08-2009, 10:25 AM
Trên forum trường mình có người báo cài cái này không kết nối mạng được nữa :D
Anyway , ai muốn không dính virus hoàn toàn thì cứ Linux mà dùng như em

cantho
02-08-2009, 11:58 AM
Thực ra Kaspersky là phần mềm tớ thích nhất nhưng cần phải bỏ vài trăm ngàn mua bản quyền để sử dụng trong một vài tháng rồi phải mua tiếp. Nói chung là tránh BKAV. Còn có một cách khác là cài phần mềm đóng băng dạng nhẹ như Returnil. Như thế khỏi cần antivirus, cứ mở và phá file thoải mái, có gì khởi động lại máy là lại như lúc đầu mà vẫn không bị mất dữ liệu vì dữ liệu được chứa ở một ổ đĩa ảo riêng.

TINH_DOIVN
02-08-2009, 10:33 PM
người VN chỉ dùng hàng VN :1:

BuiQuangTuan88
12-31-2009, 09:12 AM
<div class='quotetop'>QUOTE (Cao Ngọc Tùng Lâm @ Feb 8 2009, 10:25 AM) <{POST_SNAPBACK}> (index.php?act=findpost&pid=87645)</div>
Trên forum trường mình có người báo cài cái này không kết nối mạng được nữa :D
Anyway , ai muốn không dính virus hoàn toàn thì cứ Linux mà dùng như em[/b]
Ai bảo Linux ko có virut ? Bạn đang dùng bản Linux ji vậy ?

Phicv
03-06-2010, 11:09 PM
Xin lỗi mọi người nhé ,mình có ý kiến là .Đã dùng máy tính thì phải chấp nhận sống chung với lũ thôi , không có gì hoàn hảo cả . Đôi khi diệt xong Virut thì máy của bạn cũng lỗi SW đấy.