PDA

View Full Version : Đến lúc quét dọn QNV ???

TINH_DOIVN
03-20-2008, 03:26 PM
Mình thấy sau khi NVOLchuyen thanh QNV thì khá nhiều link trong box chia sẻ nhạc bị die, mà các member phần lớn không có report lại gì cả (cách tôt nhất là send PM đến người post), Hơn nữa lúc này QNV cũng chưa đông thành viên nên mong các mod và admin tranh thủ check lại các link nhạc đã post và có thể khắc phục được hay không?, nếu không thì có lẽ close hoặc xóa đi, chứ để nhiều người vào reply mà không có link thì thêm rác và tốn thời gian :1:
và mình cũng mong các bro lập một topic lên list các băng nhạc có trong diễn đàn ==>dễ theo dõi cho người mới vào và việc post bài sẽ không bị trùng (không cần thiết lập topic mới)...
:8:

PV
03-20-2008, 03:49 PM
Thân chào yenhk
Thời gian qua mình không có thường xuyên vào forum nên có nhiều cái bất cập trong forum chưa được giải quyết

Tạm thời lúc này mình sẽ set cho yenhk làm smod để phụ mình dọn dẹp forum
Đồng thời sắp tới mình sẽ tìm 1 cái host tốt để upload lại nhạc lên

Thanks all

TINH_DOIVN
03-22-2008, 03:17 PM
Nếu có thể thì mình xin phụ 1 chân với, và mình nghĩ cái này cần thêm người nữa và thống nhất là cần làm cái gì nữa :1:
cuối cùng thank admin, lần đầu tiên mình có thể edit được Title :4:

TINH_DOIVN
03-28-2008, 07:24 PM
Chán quá, đến giờ có mỗi bác admin có ý kiến về việc này (không biết các mod, admin, các active member khác thế nào), nên mình xin phép tiếp tục có ý kiến như thế này, để việc fix lại các link cũ cho nó pro chút í mà :1:

1. Việc upload (vì mình chủ yếu hay vào chỗ này :1: )
- Theo mình mỗi topic người upload cần phải thể hiện được nội dung bên trong của bài viết khi chưa cần reply để lấy link, ví dụ tên album, tên các bài hát. loại link (mega, rapidhsare...)...==>các member thoải mái hơn khi reply để lấy link :4:
- Link download nên được đặt vào thẻ CODE hoặc HIDE đi, cái này là tùy UPLOADER
- Các link được upload nên được upload lên các host có tuổi thọ dài dài một chút, nếu bên mục yêu cầu thì có thể link chỉ cần sống trong 1 tuần, nhưng các link trong mục chi sẻ nhạc thì sống càng lâu càng tốt. Cái này mong bà con cho thêm ý kiến, nên upload lên host nào, mega, rapidshare, mediafire....(các host free thôi à nha) :1:
- Các link download không được dẫn sang trang web khác mà lại bắt yêu cầu đăng kí ở trang này rồi mới được lấy link==>quảng cáo cho trang web khác, :6: ==>warning hoặc ban :1:

2. Trong mục chia sẽ nhạc hiện có khá nhiều bài viết chia sẻ 1 bài hát, hoặc chia sẻ qua địa chỉ mail, nhưng link đã die, và vấn đề quan trọng là người mở topic hình như lâu lắm rùi không còn sinh hoạt ở diễn đàn nữa (vì nhiều lý do), nên theo ý của mình là sẽ đưa các mục này vào sọt rác của qnv?

Giờ mới nghĩ được chừng đó, Mong các anh em cho ý kiến nhanh nhanh, để cuối tuần tranh thủ bắt đầu lun :3:

thanks !