PDA

View Full Version : HÃY LÀM NHỮNG GÌ CHO QUANNHACVANG SỐNG LẠI ĐI

hoangtung
03-06-2008, 07:54 PM
<div align="right">" nhacvangonline.info -> quannhacvang.com " </span>ngày càn là sân cho anh em yêu nhạc vàng có chổ chia sẽ và thưởng thức cho đúng nghĩa nhạc vàng .</span>[/b]</div>

soledad0103
03-07-2008, 05:06 PM
Bạn nói đúng, nhưng hiện tại thành viên cũ của mình thất lạc hết trơn, làm sao cho họ biết nhacvangonline chuyển thành quannhacvang để họ trở lại. Điều này chỉ có amin mới làm được. Khi đăng ký có hộp thư, chỉ cần gửi email vào hộp thư thông báo họ một tiếng.

PV
03-07-2008, 09:09 PM
<div class='quotetop'>QUOTE (soledad0103 @ Mar 7 2008, 05:06 PM) <{POST_SNAPBACK}> (index.php?act=findpost&pid=73435)</div>
Bạn nói đúng, nhưng hiện tại thành viên cũ của mình thất lạc hết trơn, làm sao cho họ biết nhacvangonline chuyển thành quannhacvang để họ trở lại. Điều này chỉ có amin mới làm được. Khi đăng ký có hộp thư, chỉ cần gửi email vào hộp thư thông báo họ một tiếng.[/b]

Cảm ơn các bạn, và anh Hoàng Tùng đã có lòng và tâm huyết với QNV

Bản thân tôi cũng đang kiếm nhiều cách để khôi phục lại QNV để được như xưa
Trong đó việc gửi mail đến tất cả các thành viên đã đăng ký, gửi mail rất nhiều lần rồi
Nhưng không phải ai cũng vào check lại mail để biết, vì có thể họ sử dụng địa chỉ mail khác

Mong các bạn có phương cách nào hay thì cùng góp ý nhé

Cảm ơn các bạn

linhtranmienxa
03-08-2008, 09:34 AM
nói đúng ra,đó cũng chỉ là những thành viên không theo dõi diễn đàn thật sự sát sao,nên họ mới không biết sự thay đổi tên miền Nhacvangonline -> Quannhacvang,có thể vì yêu cầu muốn chép 1 hay vài bài hát nhạc vàng chất lượng cao nên họ mới đăng ký làm thành viên của Nhacvangonline(cũ),sau khi có được bài hát thì......"say goodbye"

hoangtung
03-08-2008, 11:24 AM
PV làm như thế cũng là cách hay nhất rồi . Nếu thực sự họ lưu luyến thì họ vào google search là ra ngay . Anh cũng bị thất lạc trang nhà mình và vào google search mà tìm ra đó .
Linhtranmienxa nói đúng đó . Vì thế tại sau anh em mình góp gì cho trang nhà quannhacvang.com ngày càn vui vẻ và chất lượng hơn ? Úp nhạc vàng fre 1975 càn nhiều và chất lượng thì khách sẽ nhiều lại thôi mà . Còn chát chít tán gẫu nhiều thì quannhacvang.com sẽ dần dần đi vào quên lãng với anh em yêu nhạc vàng trước 1975 . Sân chơi trao đổi chia sẽ nhạc vàng fre 75 thì nghiêm túc nhã nhặn là tiêu chí của giới thưởng ngoạn nhạc vàng fre 75 . Rất vui được anh em quán nhà mình ủng hộ càn ngày càn chất lượng hơn với quannhacvang.com .

linhtranmienxa
03-12-2008, 12:20 PM
theo mình nghĩ thì thà ít thành viên nhưng đó là những thành viên thật sự yêu thích Nhạc Vàng,có tâm huyết với trang quannhacvang của chúng ta còn hơn đông thành viên mà toàn là những kẽ nhí nhố,không giống ai,"quý hồ tinh bất quý hồ đa" mà,các bạn nghĩ coi mình nói có đúng không?

clblaptrinhweb.com
03-12-2008, 01:07 PM
Em nghĩ là thời đại so hóa muốn tìm 1 website dễ như bỡn thui , có lẽ những người kia đã không tâm huyết nữa rồi , em cũng bị mất site này tường nvo die về sau search lại xong ngày đó thôi.
Với lại em thấy web mình tui không đông nhưng mà toàn anh em yêu thích nhạc vàng cả , không thành vấn đề gì , còn hơi ối forum tuy đông mà nhảm

trường hải
03-12-2008, 01:46 PM
Hello cả nhà, hôm nay mới bước chân trở lại.

nguyenduythuan
03-12-2008, 10:11 PM
l1rụng về cội
không đau bằng đại gia đình của ta

soledad0103
03-14-2008, 10:07 AM
Ko có đâu, hôm trước thấy nhiều thành viên tham gia diễn đàn sôi nổi lắm mà nay ko thấy quay lại, ko phải là down một lần rồi bye.
Có thể một số người chưa biết tên miền bi đổi. Chính soledad cũng chạy kiếm hụt hơi mấy tuần lễ mới tìm ra mà !

hoangtung
03-14-2008, 11:45 AM
.

Tham gia trở lại và đóng góp nhạc vàng fre 75 cho Quán nhà đi anh em .

daithaibao
03-14-2008, 01:17 PM
theo mình nghĩ thì vì lý do đổi tên miền nên có nhiều thành viên vẫn chưa biết, 1 phần nữa là do các thành viên đã biết thì vô thấy thiếu không khí sôi nổi nên cũng âm thầm vào rồi lại ra mà ko để lại lời nào

nguyenduythuan
03-14-2008, 06:25 PM
ừ câu này đúng á
diễn đàn mình hình như yếu quá hì hảy
phải quậy lên tưng lên chứ

TINH_DOIVN
03-14-2008, 07:23 PM
Sau khi nhacvangonline bị hack thì số lượng thành viên thường xuyên online trong ngày giảm hơn 1 nửa (trước đây mình thấy hơn 100 người/1 ngày, bây giờ chỉ còn hơn 50 gì đó thôi) :1: ==>Chưa hẳn ai vào cũng chỉ để download rồi mất hút.
Có lẽ còn khá nhiều member chưa biết nhacvangonline chuyển thành quannhacvang, vì 1 phần không phải ai cũng lọ mọ googgle suốt ngày được, và mình nghĩ sớm muộn họ cũng sẽ biết đến quannhacvang., và có thể có nhiều người đã quay lại nhưng QNV đìu hìu thì họ cũng mất hứng luôn.
Cách đầu tiên để thông báo cho các member cũ qua email đang ký thì admin đã làm rùi, có lẽ đó là tối ưu rùi :1: Bây giờ cái cũng ta cần làm chính là:
1. Thu hút các member mới
2. Thay đổi không khí sinh hoạt với số lượng member hiện nay
Như mình thấy có lẽ hiện nay các Box vẫn chưa hoạt động đều nhau, chẳng hạn Box trợ giúp kỹ thuật gần như bị liệt rùi, trong khi hiện nay các băng đĩa nhạc phần lớn được upload lên các trang megaupload và rapidhsare thì bà con quán nhạc vàng đều bó tay với cái này :6: (chỉ tính cho free user)==>mong các bro có cách khắc phục cho anh em cái.
Bên cạnh đó chúng ta có thể tổ chức các cuộc thi nhỏ hằng tháng hoặc nhân dịp nào đó cho các member, chẳng hạn các bài bình luận, cảm nghĩ, hoặc các bài viết có nhiều thông tin bổ ích, số luợng post (tất nhiên không spam :4: )...
Mong những ngày xưa của QNV sớm trở lại :4:

Kilo
03-14-2008, 11:32 PM
Nếu như vậy thì tui xin xung phong viết bài về cách down trên Mega va RS, sẽ bắt đầu vào ngày mai.
Quí vị nghĩ xem thêm có những vấn đề về KT nào mà cần cho 4rum không, list ra đi ! Nếu trong tầm khả năng tui sẽ cố gắng giúp !
Nhưng "cách down" chỉ là các bước thực hiện thôi nhe, còn tốc độ down tui xin chịu :1:
Tui cũng mong dc đóng góp gì đó, chứ nhạc thì không thể góp nhiều vì hoàn cảnh riêng không thể cứ up hết cd này đến cd khác dc , mong mọi người thông cảm. Mấy mẹo vặt về tin học do tui mò mẫm 3 năm nay nên cũng có chút kỹ năng, hy vọng giúp dc Quán nhà ta !

BATTRI
03-21-2008, 10:39 AM
theo tôi chúng ta không những khôi phục mà cần phát triển thêm nhiều thành viên nưa. Mọi người hảy ủng hộ bằng cách gửi địa chỉ trang này cho mọi người bạn khác trong list của mình.

okyo
03-24-2008, 01:19 PM
2 pác yenkh43 và kilo nói chí phải, oky giới thiệu bạn oky vào, là con gái, đúng như lời anh PhươngBuồn truyền đạt nhé, vậy mà không gặp mùa, nên 1 đi không bít có trở lại nữa không. Còn vụ "công nghệ thông tin " thì xin ủng hộ nhiệt liệt

soledad0103
03-25-2008, 12:40 PM
Không gặp mùa là thế nào ?

okyo
03-25-2008, 04:53 PM
là đúng lúc diễn đàn vắng tanh...

soledad0103
03-29-2008, 10:14 AM
Vận động cho cô ấy trở lại đi, soledad tiếp cho !

Dcfvietnam
10-09-2008, 04:15 PM
Xin đóng góp vài ý :
Đa số những người yêu nhạc vàng đều chững chạc - nôm na là đã lớn - Nên khi đến với Quannhacvang là vì thực sự yêu nhạc vàng - muốn "tám" về nhạc vàng - muốn chia sẽ với những tâm hồn đồng điệu
Nên theo mình Quannhacvang đừng quá chú trọng vào số lượng thành viên mới - vấn đề là chất lượng thành viên thôi - Thường xuyên offline để các thành viên gắn bó với nhau mới là việc cần làm.

soledad0103
10-09-2008, 04:33 PM
<div class='quotetop'>QUOTE (Dcfvietnam @ Oct 9 2008, 04:15 PM) <{POST_SNAPBACK}> (index.php?act=findpost&pid=82282)</div>
Xin đóng góp vài ý :
Đa số những người yêu nhạc vàng đều chững chạc - nôm na là đã lớn - Nên khi đến với Quannhacvang là vì thực sự yêu nhạc vàng - muốn "tám" về nhạc vàng - muốn chia sẽ với những tâm hồn đồng điệu
Nên theo mình Quannhacvang đừng quá chú trọng vào số lượng thành viên mới - vấn đề là chất lượng thành viên thôi - Thường xuyên offline để các thành viên gắn bó với nhau mới là việc cần làm.[/b]

Muốn thường offline thì phải có thời gian, tiền bạc và phải ở gần nơi off. Như ngabadong ở vũng ... sình, một tuần kêu vô Bình Thạnh off một lần chắc bỏ ăn cơm, chuyển qua ăn cháo !

Dcfvietnam
10-09-2008, 11:40 PM
<div class='quotetop'>QUOTE (soledad0103 @ Oct 9 2008, 04:33 PM) <{POST_SNAPBACK}> (index.php?act=findpost&pid=82285)</div>
<div class='quotetop'>QUOTE (Dcfvietnam @ Oct 9 2008, 04:15 PM) <{POST_SNAPBACK}> (index.php?act=findpost&pid=82282)
Xin đóng góp vài ý :
Nên theo mình Quannhacvang đừng quá chú trọng vào số lượng thành viên mới - vấn đề là chất lượng thành viên thôi - Thường xuyên offline để các thành viên gắn bó với nhau mới là việc cần làm.[/b]

Muốn thường offline thì phải có thời gian, tiền bạc và phải ở gần nơi off. Như ngabadong ở vũng ... sình, một tuần kêu vô Bình Thạnh off một lần chắc bỏ ăn cơm, chuyển qua ăn cháo !
[/b][/quote]

UH ! Đồng ý, cũng như ở trên mình nói ở trên đa số những người yêu nhạc vàng nôm na là những người đã trưởng thành nên vấn đề tài chính là không phải vấn đề - thậm chí admin có thể kêu gọi tài trợ từ nước nước ngoài vì nhạc vàng là một phần của "di tích văn hóa VNCH"(*) mà - Mỗi tuần off 1 lần thì đúng là quá nhiều nhưng 1 năm mà off có 1-2 lần thì quá ít. Vấn đề tần suất off mình nghĩ nên do admin quyết định dựa vào ý kiến thành viên
Vấn đề chỗ off xa hay gần thể hiện năng lực điều hành của admin - Tôi nghĩ đã cho rằng mình yêu nhạc vàng thì chạy 1-2 trăm km để off là bình thường đừng nói chi đền việc admin đã tạo ĐK hết sức thuận lợi cho anh em mình off nội thành - Sẵn đây đề nghị admin nên tổ chức vài buổi offline về "hương đồng gió nội luôn" offline thế mới đã 5 cái giác quan chứ.
P.S : (*) mình sẽ dẫn chứng trong topic tới