PDA

View Full Version : Chuyện vui...

tanphai
05-05-2005, 03:02 PM
Hi hi, hôm nay được bạn rủ đi mua đĩa CD, hoa hết mắt trước rừng đĩa đồ sộ không tưởng, đa phần là nhạc trẻ. Lơ ngơ xem xem, ngó ngó thấy một chuyện này rất kì nhá

Nhạc trẻ thì tôi đây đã biết tiếng ca sĩ Ưng Hoàng Phúc từ lâu, nhưng mà hôm ni mới được biết một ca sĩ nào đó được ghi trên bìa đĩa hát một bài nào đó, he he, buồn cười ở chỗ người ta mở một cái ngoặc đơn đằng sau tên cô ca sĩ này là chi mọi người biết hông : Chị gái Ưng Hoàng Phúc, he he, đúng là một người làm quan cả họ được nhờ :18: :18:

Trên một bìa đĩa khác, lại thấy ghi một dòng chữ to đùng : Cựu thành viên nhóm AXN, Lưu Chí Vĩ, ặc ặc. Ôi quá khứ.. :4: :4:

Thêm một loạt những cái tên ca sĩ nghe kêu như chuông chùa, làm tôi đây lỡ miệng hỏi sao ca sĩ Hồng Kông cũng hát nhạc Việt sao, và nhận được một cái nhìn như nhìn vật thể lạ từ trời rớt xuống, quê độ :12: :12:

Đang ngắm ngắm, chọn chọn bỗng nghe thấy tiếng cô bạn khẽ kêu lên một thảng thốt, tưởng nó làm sao, nhìn lại thấy mắt nó tròn, miệng nó há hốc kinh ngạc. Chiếu theo.Ui mèn đéc ơi, trên một cái poster, anh Ưng Hoàng Phúc...đúng là công chúa ngủ trong rừng, hơ hơ, cái này phải gọi là bánh trôi chứ không phải chuối nữa..

Chủ nhật, ngồi buồn mở FM nghe Asialink, he he, lại một tin đặc biệt. Ca sĩ Đàm Vĩnh Hùng :11: :11: đã cho ra một vài CD hát lại các bài hát của Đàm Vĩnh Hưng. Thế mới kinh...

Quoc Vuong
05-05-2005, 03:23 PM
Kì cục thịêt nhỉ? Ca sĩ bây giờ toàn ăn theo ko hà ! hehehehe... chán ơi là chán .

yeuemngandoi27
05-05-2005, 10:01 PM
Về chuyện Đàm Vĩnh Hưng và Đàm Vĩnh Hùng, mời các bạn đọc thêm ở đây:
http://vnexpress.net/Vietnam/Van-hoa/2005/05/3B9DDD8B

sokhanh03
05-06-2005, 03:05 PM
ca sĩ trẻ có vẻ nhiều lộn xộn nhỉ

em gai nho
05-06-2005, 03:19 PM
ừ...hehe người ta mà ko đi học như mấy bạn đây hoặc ko đi bán vé số như tui thì họ đi làm ca sĩ hehe ... cũng là cái nghề .

LyBôi
05-06-2005, 03:28 PM
hihi anh Phúc thì banana hết chịu nổi lun đó ! Nhìn như con gái ngủ quên trong rừng hihi :26:

hoaituankhuong
05-06-2005, 11:09 PM
ừ...hehe người ta mà ko đi học như mấy bạn đây hoặc ko đi bán vé số như tui thì họ đi làm ca sĩ hehe ... cũng là cái nghề

Không có nghĩa là hổng có

đi học là đến một nơi mà ở đó có người dạy mình

Gộp lại là gì nhỉ ..???

úi chao ôi , bác nầy có sở trừơng nói một câu văng miểng tùm lùm há há :18: :18: :18:

tanphai
05-08-2005, 08:14 PM
Sau này có dịp bình chọn những cái nhất của diễn đàn em sẽ bình chọn cho bác tuankhuong danh hiệu thiên hạ đệ nhất nhiêu khê

Bái Mai Tử
05-08-2005, 08:54 PM
:4: :4: :4: Thôi cần gì mà phải sau này hả chị . Làm lấy một TOPIC " THIÊN HẠ ĐỆ NHẤT " ha hahah :18: :18: :18: tha hồ mà bình chọn hehehehe
to HOAITUANKHUONG : Đệ đọc văn của huynh cảm thấy huynh như một người tài ba nhưng trong lời văn có cái cảm giác uất đời giống như là bất đắc chí vậy ....

em gai nho
05-08-2005, 11:14 PM
Bạn Khuong cũng có sở trường được được là hay ngậm máu phun người ... tự dưng cắt 1 miếng trong câu rồi phân tích, phủ định sạch trơn !!!

to HOAITUANKHUONG : Đệ đọc văn của huynh cảm thấy huynh như một người tài ba nhưng trong lời văn có cái cảm giác uất đời giống như là bất đắc chí vậy ....

Có lẽ tim nóng đầu lạnh, nhỉ? :4: Tui cảm thấy khi viết bài bạn Khuong đã khá tự do trong việc sử dụng ngôn từ ( cái này tui thấy giống như phần lời của nhạc sĩ TCS) và giá phải trả là sự gò bó có phần ngột ngạt trong mặt ngữ nghĩa kiểu như phải lấp chỗ trống vậy. Tất nhiên cách bạn lấp chỗ trống cũng thật đặc biệt và ngẫu hứng, tự dưng thành một phong cách đặc trưng cho riêng bạn. Dù sao chỉ cần cái phần ngôn từ thôi cũng đủ làm shock thiên hạ rồi ... hứ ...

hoaituankhuong
05-09-2005, 01:04 AM
Trời trời làm gì mà ghê gớm thế bác , vui vẻ tí tửng chút ấy mà

Toppic của Dung cô cô là : chuyện vui ..., nên em đây mới kiếm chuyện để vui hí hí

Tiếng việt nó phong phú là thế , bác viết là quyền bác , em ngó nghiêng thế nào là chiện của em hì hì , nếu em không cắt " một miếng " mà em rinh luôn "hai miếng" để diễm nôm theo kiểu nì thì bác tính sao nào :

ko đi học như mấy bạn đây hoặc ko đi bán vé số như tui

_Không đi bán vé số gọi là thất nghiệp
_ Không đi học gọi là thất ....???!!!

:18: :18: :18:

dĩ nhiên là đùa chút cho vui thôi , em đây hiểu bác đang muốn nói gì ấy mà , chứ bác có gan cóc tía đâu mà dám phát biểu" trật tư tưởng" đến thía hí hí

Em muốn giúp bác, chọc cho bác cười để dung nhan tươi tắn , thía mà bác cứ nhăn nhó càm ràm hoài , khổ ghê , chắc em đây ăn hột vịt lộn hoài nên hay bị lộn ngược , hễ làm trò cười thì bác lại khóc thét lên hix hix ....

Dung cô cô sao lúc nầy im hơi lặng tiếng thế ? ? bị lão trang chủ rầy , nên vác cục tự ái lên núi tu tiên rồi chẳng ???

Vitieuphong nì : đọc cái bài nầy đệ có thấy đời huynh " uất " hông , mình làm trò vui thế mà các cô xông vô xé xác hí hí , cô thì cho " cái mỏ huynh máu không " cô thì cho" cái mình huynh bị khét " hix hix

:17: :17: :17:

khóc thét ba tiếng , lần nì tui khóc thì nhất định bác emgainho sẽ cười ----> hiệu ứng hột vịt lộn :32:

tanphai
05-09-2005, 09:41 AM
Đệ đọc văn của huynh cảm thấy huynh như một người tài ba nhưng trong lời văn có cái cảm giác uất đời giống như là bất đắc chí vậy ....

Ui chao ôi, uất là phải,tại HTK thích " chơi sang" ở giá mà :4: :4: , mà tieuphong hông thấy các cụ nhà mình bảo, già rồi mà hổng có nơi có chốn sẽ sinh ra vầy đó.Khổ :4: :4:

Dung cô cô sao lúc nầy im hơi lặng tiếng thế ? ? bị lão trang chủ rầy , nên vác cục tự ái lên núi tu tiên rồi chẳng ???

Bị PP rày bao giờ :17: :17: , tôi chỉ viết vậy ai bảo mọi người nhiêu khê thêm thắt vào. PP rày mọi người chứ không phải dung_ami đâu,"giám đốc" nhỉ :4: :4:.

NVOL
05-09-2005, 10:05 AM
Ơ, tui có rầy gì ai hồi nào đâu, cớ sao có dzụ này nữa ta

Bái Mai Tử
05-09-2005, 03:53 PM
Thôi chị Dung ơi em với chị tìm nơi .. giới thiệu cho HOAITUANKHUONG đại ca đi :4: :4: :4: không thế này thì thương anh ấy quá đi mất .... :5: :5: :5: già rồi mà không có nơi có chốn là sao nhỉ ???