PDA

View Full Version : người em xóm đạo

okyo
06-16-2007, 02:35 PM
có thể đây không phải là một bài viết hay nhưng là những gì thật nhất.cảm ơn mọi người đã đọc và chia sẻ

Ngày ấy okyo vẫn thường nghe Duy Khánh,Chế Linh,Tuấn Vũ...okyo nghe đều,hầu như ngày nào cũng thế(papa của okyo thích ngh nên con gái "bị" nghe theo :99: )Nghe là vậy chứ okyo chẳng biết đó là thể loại nhạc gì vì ngày ấy vẫn còn bé lắm.Lớn lên xíu nữa khi đã phân biệt được từng dòng nhạc,okyo lại quan niệm nghe nhạc chỉ là để relax chỉ cần nghe tiết tấu là đủ,chưa bao giờ để ý xem bài hát muốn nói gì.Thế nên nghe Trịnh nhiếu mà chưa bao giờ tự đăt câu hỏi thế nào là "HẠ TRẮNG"...
Thế rồi một ngày thói quen ấy dường như thay đổi từ khi okyo gặp người ấy,môt người khác hẳn so với những người chung quanh okyo...một người đặc biệt.Người ấy thích nghe nhac vàng,thích đi lễ vào những ngày chủ nhật mặc dù là người ngoại đạo.Okyo thích nghe người ấy kể về các nhạc sĩ,nhạc sĩ hay hoàn cảnh ra đời của mỗi bài hát...và thích lắm khuôn mặt đầy rạng rỡ và hứng thú.Rồi chẳng biết bao giờ okyo bắt đầu tham gia NVOL(thay thế cho viethiphop.com trang web mà okyo vẫn thường lên tải nhạc...hix),bắt đầu lại thói quen nghe nhạc vàng thưở bé.Bài hát đấu tiên mà okyo nghe trên NVOL là "NGƯỜI EM XÓM ĐẠO"_TUẤN VŨ,vừa nghe vừa thầm khen sao mà hay,mà da diết,mà buồn thế..."ngày xưa tôi có người em rất đẹp ở xóm đạo..."(có ai thik bài này hông? :5: )
Rồi mọt ngày người ầy bảo rằng muốn cùng okyo bước tiếp trên con đường phía trước...."say sưa [i]trao nhau kỉ niệm phút vui ban đầu,tình ta sẽ dài lâu như hoa trắng không phai màu..."Nhưng mọi viêc dường như không theo ý muốn chủ quan của con người,càng hi vọng nhiều thì càng thất vọng,cái gì chóng đến sẽ chóng đi.Rồi cái ngày ấy cũng đến,người ấy bảo răng vẫn chưa quên được hình bóng một "người em xóm đạo"trong qua khứ.
Giờ đây,okyo vẫn NVOL,vẫn nghe "NGƯỜI EM XÓM ĐẠO",vẫn thầm khen TUẤN VŨ hát hay và vẫn nhớ về một người và thầm ước giá như đừng có "người em xóm đạo"...lần đầu tiên okyo nghe nhạc mà đau đến thế..."ngày xưa tôi có người em rất đẹp ở xóm đạo..."

raincool165
06-17-2007, 09:53 PM
Romantic quá

toiyeunhacvn
06-18-2007, 11:12 PM
hahaha... Vậy là NVOL lại thu hút thêm 1 thành viên mới rồi. Cám ơn okyo đã chia sẻ cảm xúc của bạn với mọi người. Sẵn đây cũng chào mừng bạn đến với sân chơi của chúng ta. Vậy mới thấy NV đâu đã mai một, cũng một cách đầy đủ thể hiện tâm trạng của thanh thiếu niên thời đại hiện giờ.

okyo
06-19-2007, 12:24 PM
Hihi bài viết kô bị chê là mừng lắm dzui,đằng này lại được khen nữa...mừng ghê.thanks Long Nguyên
Cảm xúc dù vui hay buồn nếu được chia sẻ cũng sẻ tốt hơn mà.Rất vui khi được làm quen toiyeunhacvn và NVOL

raincool165
06-19-2007, 11:18 PM
Rất vui được làm quen với bạn.

raincool165
06-20-2007, 01:21 PM
hình như bạn thích lính lắm phải không?

linhtranmienxa
06-20-2007, 10:38 PM
từ từ đã LN,chưa gì đã nói thẳng ra rồi,không cần biết quân ta hay quân địch ah?

raincool165
06-21-2007, 10:19 AM
Nghe bạn ấy hỏi về Charlie thì chắc chắn là quân ta rồi.

okyo
06-21-2007, 11:32 AM
Sao biết là okyo thích lính?nếu quân ta thì sao mà quan địch thì sao?hehe.
Hỏi về charlie là do tò mò và cũng vì muốn biết thêm đôi chút về bài hát này thôi.
Bây giờ là thời bình rùi,đâu cần phải chia ra là quân ta hay quân địch chứ,phải hông?

linhtranmienxa
06-21-2007, 07:24 PM
@okyo:đúng là hiện nay đang là thời bình,nhưng có những chuyện khó nói lắm,nếu là quân ta thì dễ chơi,còn quân địch thì.hehhehe

toiyeunhacvn
06-21-2007, 07:53 PM
Cần phải quan sát thêm mới biết được ta với địch. Thời buổi này, kô thể tin bất kỳ ai, kể cả ... chính mình.

pnto
06-22-2007, 09:49 AM
<div class='quotetop'>Trch dẫn(okyo @ Jun 21 2007, 11:32 AM) 52894</div>

Sao biết là okyo thích lính?nếu quân ta thì sao mà quan địch thì sao?hehe.[/b]

GIẾT ko tha

okyo
06-22-2007, 05:12 PM
Trùi ui ác quá ,em phận con gái, sinh sau đẻ muộn, hiểu bít nông cạn chỉ muốn tìm hiểu thêm về phía bên kia trận tuyến thoi,mấy huynh giết kô tha thì sao em dám dzo NVOL nữa.
Mỗi người có chí hướng riêng mà...nều okyo là quân địch thì mọi người định xử bắn okyo đấy à?hehe

raincool165
06-22-2007, 06:26 PM
Không có đâu, nếu okyo là quân ta thì các anh em sẽ "bồi dưỡng" thêm cho okyo. Còn nếu okyo là quân địch thì sẽ "được" các anh em giáo dục lại tư tưởng.

Nếu mà okyo là quân mình thì Forum mình lại có thêm 1 mem nữ thích lính. Bạn yên tâm, tìm hiểu một hồi thế nào bạn cũng thích.

Rất vui vì có Forum chúng ta có thêm 1 mem nữ. Bạn biết đó, Forum này nhiều trai tráng lắm nhưng mà những đóa hoa thì ít vô cùng.

linhtranmienxa
06-22-2007, 07:05 PM
cái này người ta gọi là "âm thịnh dương suy" đấy
@okyo:nếu okyo là quân địch thì sẽ gữi "cưng"cho trường "chính trị quốc gia cộng hòa"đào tạo lại tư tưởng,anh đang lãnh đạo trong đó đó

okyo
06-23-2007, 10:39 PM
@Linhtranmienxa: trướng đó nằm ở đâu dzay đại ca?"gửi" có nghĩa là okyo sẽ được "chăm sóc đặc biệt" à?okyo là đứa tương đối cứng đầu đó...
@Long nguyen: lính thì dù địch hay ta okyo cũng xem như nhau thui.Kiểu này coi bộ dù là ta hay đich j đi nữa cũng sẽ được chăm sóc đặc biệt thì phải?hehe :D

pnto
06-24-2007, 10:48 AM
<div class='quotetop'>Trch dẫn(okyo @ Jun 23 2007, 10:39 PM) 53102</div>

@Linhtranmienxa: okyo là đứa tương đối cứng đầu đó...[/b]

GIẾT khôngtha

Kilo
06-24-2007, 10:59 AM
<div class='quotetop'>Trch dẫn</div>
cái này người ta gọi là "âm thịnh dương suy" đấy[/b]
Nói nguợc rồi ông ơi ! 4rum mình nữ ít hơn nam sao mà "âm thịnh" dc ?

Nếu mà okyo là quân mình thì Forum mình lại có thêm 1 mem nữ thích lính. Bạn yên tâm, tìm hiểu một hồi thế nào bạn cũng thích.[/b]
Mem nữ mà iu lính khó kiếm lắm à . Mà nếu ko phải quân ta thì sao . Ví dụ như soledad đó , tìm hiểu về KBC chỉ với góc độ lịch sử thôi . Chẳng lẽ vì vậy mà mấy ông ko thèm chỉ ? :1:

raincool165
06-24-2007, 11:18 AM
Hình như mem nữ yêu lính chỉ có mỗi một mình chị Quay đầu là bờ.

okyo
06-25-2007, 12:07 PM
@pnto :làm j mà giết không tha?...máu me quá

@uhm,okyo quan tâm vì nhiều lí do(gọi là một mũi tên trúng nhiều con nhạn đó mừ hehe),tìm hiểu để bít thêm về lịch sử cũng là 1 mũi tên.

linhtranmienxa
06-25-2007, 07:07 PM
@okyo:muốn biết trường đó ở đâu ah?hãy cho anh số phone đi,anh cho biết chỗ :3:
@kilo:uh,nhầm,dương thịnh âm suy mới đúng

okyo
06-26-2007, 02:42 PM
@linhtranmienxa: cho email truoc duoc khong dac ca hehe luckystar7122003 (huong dan tan tinh chu dao nha huynh)

pnto
06-26-2007, 06:19 PM
<div class='quotetop'>Trch dẫn(okyo @ Jun 25 2007, 12:07 PM) 53239</div>

@pnto :làm j mà giết không tha?...máu me quá[/b]

nói chơi thôi chứ giết ai đâu. hiền khô hà , Mình làm Quen nha bạn hiền

To:linhtranmienxa mùa mưa làm ăn ko được hả kakakakakaka
ế quá ế kakakakaka

okyo
06-28-2007, 01:35 PM
@pnto: nice to meet u here ^_^ (hiền thật hông đó? hehe)

hoanovedem
06-28-2007, 03:35 PM
<div class='quotetop'>Trch dẫn(Long Nguyen @ Jun 24 2007, 11:18 AM) 53131</div>

Hình như mem nữ yêu lính chỉ có mỗi một mình chị Quay đầu là bờ.
[/b]

cònhoanovedem nữa mà

Kilo
06-29-2007, 12:09 AM
To:linhtranmienxa mùa mưa làm ăn ko được hả kakakakakaka
ế quá ế kakakakaka[/b]
Du lịch mùa mưa khấm khá chứ hả LTMX ?
Hè nên người ta đi chơi nhiều , mỗi tội mưa ! Mùa này về quê tui tắm biển đã lắm , mưa chạy ko kịp , ở lại luôn ! :4:

toiyeunhacvn
06-29-2007, 12:41 AM
@LTMX & Kilo: Dạo này sao ít thấy mấy ông ghé sân chơi riêng của tụi mình thế? Post trong đây thì thấy hăng hái ghê :35: . Qua bển thì sao ỉu xìu vậy :2: ? Có rãnh thì ghé bên kia, post 1, 2 chử cho nó xôm tụ chút đi :sail: . Riết rồi chỉ có tui với nguoitantat post bài, giống như hai thằng điên ấy :17: .

nhomientay
06-29-2007, 11:16 PM
Sao bỏ quên tui dzi. trùi :12: :12: :29:

connhangheo
07-01-2007, 10:09 PM
@long nguyên: ít tuổi mà cứ xưng mình ngọt xớt vậy, okyo sn 86 đó
muốn biết trường đó ở đâu ah?hãy cho anh số phone đi,anh cho biết chỗ [/b]
LTMX nhanh nhỉ

okyo
03-20-2008, 03:30 PM
không biết bây giờ người ta đang nhớ ai???

Quay đầu là bờ
03-21-2008, 04:35 PM
<div class='quotetop'>QUOTE (Long Nguyen @ Jun 24 2007, 11:18 AM) <{POST_SNAPBACK}> (index.php?act=findpost&pid=53131)</div>
Hình như mem nữ yêu lính chỉ có mỗi một mình chị Quay đầu là bờ.[/b]
bé này hay nè ,biết tâm sư đời "...bờ",hehehe :4: :4: :4:

TINH_DOIVN
03-22-2008, 03:13 PM
Okyo viết bài mùi mẫn wá :1:

<div class='quotetop'>QUOTE (Long Nguyen @ Jun 22 2007, 06:26 PM) <{POST_SNAPBACK}> (index.php?act=findpost&pid=53012)</div>
Không có đâu, nếu okyo là quân ta thì các anh em sẽ "bồi dưỡng" thêm cho okyo. Còn nếu okyo là quân địch thì sẽ "được" các anh em giáo dục lại tư tưởng.[/b]

Bro hơi tự tin nhẩy, đã biết chuyện "Đồng chí chúa chưa???" :4:

linhtranmienxa
03-26-2008, 09:12 PM
theo cảm nhận của riêng mình thì bài hát "Người Em Xóm Đạo" do ca sĩ Thanh Phong trình bày có "chiều sâu" hơn so với Tuấn Vũ,có thể đó là cảm nhận của riêng mình thôi,còn do sở thích của từng người nữa,có phải vậy không ?

Pegasus luna
05-11-2008, 10:51 PM
Chính xác...Bài hát NGƯỜI EM XÓM ĐẠO chỉ có ca sĩ Thanh Phong mới thể hiện hết sâu sắc,tâm tư,truyền cảm....Và mình đã cảm nhận qua nhiều người hát nhưng mình chỉ thấy mỗi Thanh Phong là ngọt ngào nhất..Tuy nhiên,đó chỉ là sở thích của riêng mình thôi..còn các bạn thì khác..hihihi

nguyenduythuan
05-12-2008, 06:15 PM
Tuy nhiên,đó chỉ là sở thích của riêng mình thôi..còn các bạn thì khác..hihihi
câu này tạo nên con người tàhnh công tuyệt vời