PDA

View Full Version : quang linh với nửa đêm ngoài phố

Cỏ Đêm
06-08-2006, 05:32 PM
mới xem trên đài tường thuật lại nói cho công bằng ra mình cũng thích chất giọng của quang linh qua các bài như thuở ban đầu,thương về miền trung.... nhưng khi nghe anh trình diễn bài này của cô thúy nghe ko vô từ cách hòa âm đến giọng ca hình như ko hợp cho mấy papa nói nghe thanh thúy hát mới thấy rõ cái tâm của nhân vật trong bài ca nửa oán than nửa hy vọng hay tiếng réo rắt của cô dung cũng tạm được còn quang linh hát như là trả bài vậy ko có tí cảm xúc nào cả! còn bà con nghĩ sao?

NHP
09-03-2006, 03:06 PM
Bài này QL hát nghe được..

kim
09-12-2006, 04:53 PM
Ồ không thể so sánh Quang Linh và cô Thanh Thúy về bài Nửa Đêm ngoài Phố,nhưng Kim thà nghe anh ấy hát bài ấy hơn các bài nhạc mới ,không hay nhưng không dỡ.

cantho
09-26-2006, 05:16 PM
Thế còn hơn Đàm Vĩnh Hưng, Thanh Thảo hát

vokhuyet
10-08-2006, 04:10 PM
Mình chưa nghe QL hát nữa đêm ngoài phố nhưng mình chắc rằng không bao giờ có thể bằng cô thanh thúy được.ca sĩ bây giờ có phong trào hát lại nhạc vàng,mà không nghĩ là mình hát nó như thế nào ,hát như thế thì hát làm gì

daithaibao
11-05-2006, 12:11 AM
ĐVH, TT mà hát nhạc vàng thì không giống ai cả, nhất là ông Mr Đàm, cái giọng khàn khàn mà còn gào lên thì điếc lỗ tai mất

truongvu_myidol
11-05-2006, 03:04 PM
Chưa bao giờ tớ nghe mấy cái bọn vớ vẩn này hát nhạc vàng cả vì biết chắc chắn chúng hát chằng ra cái Đ%# gì cả!!nghe mất cả cái hay của nhạc vàng!

Rosso
11-05-2006, 03:22 PM
Các ca sĩ bây giờ hát làm tôi có cái nhìn khác về nhạc vàng,thật tệ hại .Còn nhiều người hát nữa cơ,vào nhacso.net search chữ Đan Trường rồi tìm nghe bài "Người đi ngoài phố" của Anh Việt Thu hay là Thanh Lam hát vài bạc nhạc Trịnh,thật xót xa lắm ... !!!!! huhuhuhuhuuh

NHP
11-05-2006, 03:37 PM
Phải công nhận là ĐT hát Nữa Đẽm ngoài phố tệ thiệt

linhtranmienxa
12-25-2006, 03:57 PM
tui nghe dan truong hát "người đi ngoài phố" roi.Không còn biết dùng từ gì để nói ngoài 2 chử:"quá tệ".Hát cứ như là chủi nguời ta vậy,nói chung là nhạc vànng không nên để ca sĩ nhạc trẻ hát,làm vậy uổng bài hát của tác giả lắm

nguyencaoky
03-11-2007, 12:03 AM
thang dantruong ma` hat ho` cai gi
giong no ma hat nhac vang thi` co di ban chao a

daithaibao
03-11-2007, 03:08 AM
ĐT hát nhạc vàng còn tệ.....tệ.....tệ.... hơn tui nữa, mẹ.

can nha ngoai o
03-18-2007, 06:36 PM
Thanh Thúy mà hát Nửa đêm ngoài phố còn ai bằng nữa, nhờ bài đó mà cô đã mọi người biết đến còn gì. Còn mấy ca sĩ VN bây giờ hát nhạc vàng chả ra sao cả, nghe mấy người đó hát thấy mà tức, sửa cả cách luyến đến tông nhạc, hát gì mà như nhảy Disco không bằng, chẳng ra thể thống gì, cứ như vịt kêu.

motcaitenkhongnoilendieugi
03-19-2007, 08:45 AM
1998 1 sô diễn diễn của Quang Linh mắc nhất đó nha
2004 1.........................Đàm Vĩnh Hưng ............nha

:heeh:

motcaitenkhongnoilendieugi
03-19-2007, 08:46 AM
1998 1 sô diễn diễn của Quang Linh mắc nhất đó nha
2004 1.........................Đàm Vĩnh Hưng ............nha

:heeh:

phuongtim
03-20-2007, 09:10 AM
trời cái thẳng đang trườn đó mà hát hò gì!
trước khị được anh kép già Tuấn thaso bỏ tiền lăng xê chắc tay nầy chỉ là ca sĩ "KARAOKE" mà thôi
còn ca nhạc vàng à :quên đi tám :18: :18: :18: chắc là thua anh em mình là cái chắc :sail: :sail: :sail:

linhtranmienxa
03-20-2007, 09:15 PM
hehhe,chính xác,giọng thằng DT hát bài "Người đi ngoài phố"chỉ đáng để rao bán keo dính chuột mà thôi

Trúc Linh
03-25-2007, 07:42 AM
Tôi đã nghe Quang Linh hát bài này rồi, không tệ đâu . Có điều hát không đúng bài lắm . Nhiều lúc Linh ngân nốt đó không đúng theo nhạc sĩ viết . Hòa âm thì hay lắm .

linhtranmienxa
03-26-2007, 12:23 PM
thì được cái hòa âm thôi

vinhacvang
03-30-2007, 03:14 AM
<div class='quotetop'>Trch dẫn(Rosso @ Nov 5 2006, 03:22 PM) 32712</div>

Các ca sĩ bây giờ hát làm tôi có cái nhìn khác về nhạc vàng,thật tệ hại .Còn nhiều người hát nữa cơ,vào nhacso.net search chữ Đan Trường rồi tìm nghe bài "Người đi ngoài phố" của Anh Việt Thu hay là Thanh Lam hát vài bạc nhạc Trịnh,thật xót xa lắm ... !!!!! huhuhuhuhuuh
[/b]

Đồng ý với quan điểm của bạn.Thật tệ hại,chúng nó chẳng còn cái gì để mà nhai đi nhai lại nữa nên chuyển qua hát nhạc vàng,nhạc trữ tình,nghe tụi nó hát cứ như là tiếng ...dog đái ống bơ,mk,mỗi lần vô tình nghe thấy mà bức xúc!

linhtranmienxa
03-31-2007, 12:25 PM
bức xúc làm gì,bọn đó hát mà không ai ủng hộ riết củng không hát nửa,cần gì bức xúc cho mệt

phodem
05-08-2007, 01:35 PM
tui dang nghe album "nua dem ngoai pho" cua Quanh Linh nè. Nếu đem Quang Linh va Thanh Thuy ra so sanh thi khap khieng lam, 2 thế hệ cách nhau xa đến thế cơ mà. Theo tui điều quan trọng ở đây là mình nghe những bài hát cũ do ca sĩ mới với cách thể hiện mới, nghe và cảm nhận. có người không thích hay không cảm nhận được điều mới lạ hay ho gì từ cách thể hiện mới, có người cảm nhận được và thấy thích, thế thôi. tui thích nghe cả QUang Linh và Thanh Thúy hát. Nghe Quang Linh hát thấy có gì đó trẻ trung và gần gũi hơn còn Thanh Thúy thì nghe đau đớn quá, đôi khi làm tui stress nhất là lúc đang buồn đó!

linhtranmienxa
05-08-2007, 06:57 PM
Thanh Thúy hát mà bị stress,có hiểu nhạc vàng là gì không?đừng nói bậy bạ ở đây nhá

phodem
05-08-2007, 09:01 PM
@ linhtranmienxa: hay nhỉ, mỗi người một cảm nhận, dừng bắt người ta phải suy nghĩ giống mình. nếu chưa hiểu tại sao người ta nói vậy thì đừng bình luận kiểu trẻ con như vậy.Cái kiểu chửi bới như vậy có lẽ không hợp với phong cách nguời nghe nhạc vàng đâu bạn nhé. tui cứ tưởng trang web này là nơi chia sẻ những cảm xúc âm nhạc mà vô đây thấy toàn chửi bới, sợ quá, thôi, nghe nhạc được rồi ko cần nói có lẽ hay hơn.

vhtuyen
08-17-2007, 07:00 PM
Tui công nhận là các bạn nói đúng. Nếu nhạc vàng mà do cái bọn ca sĩ bây giờ hát thì ko còn gọi là nhạc vàng được nữa. Nhấtl à cái thằng Đan Trường, đúng là cái thằng amatur mà, cái gì nó cũng hát, nhạc cách mạng, tân cổ, dân ca, quê hương, nó làm tất. ko hiểu sao mỗi lần tui nghe nó hát là lại sôi máu lên. Cô Thanh Thúy hát thì đúng là tuyệt rồi, tuy vậy nhưng ko thể chê anh Quang Linh thậm tệ như vậy được, nhiều bài anh ấy hát cũng hay lắm.
Nhưng sao nhạc của cô Thanh Thúy khó tìm quá, ai có bài "anh không chết đâu anh" do cô hát thì cho tui xin nha.
cám ơn nhiều

toiyeunhacvn
09-16-2007, 12:53 PM
<div class='quotetop'>Trch dẫn(phodem @ May 8 2007, 10:01 AM) 49032</div>

@ linhtranmienxa: hay nhỉ, mỗi người một cảm nhận, dừng bắt người ta phải suy nghĩ giống mình. nếu chưa hiểu tại sao người ta nói vậy thì đừng bình luận kiểu trẻ con như vậy.Cái kiểu chửi bới như vậy có lẽ không hợp với phong cách nguời nghe nhạc vàng đâu bạn nhé. tui cứ tưởng trang web này là nơi chia sẻ những cảm xúc âm nhạc mà vô đây thấy toàn chửi bới, sợ quá, thôi, nghe nhạc được rồi ko cần nói có lẽ hay hơn.
[/b]
Gì mà dữ thế ông anh, người ta mới phê bình 1 câu mà đã quất 1 tràng đại liên trả lễ rồi. Làm vậy thì còn ai dám hé răng mà nói chuyện với ông anh đây. Nhưng nói thẳng ra thì ông anh cũng đúng. :99:

@LTMX: bộ ông đuối lý hay sao mà im re lặng tiếng rồi bật tăm luôn vậy? Địch chơi đại liên thì mình phải đáp lại bằng M72 chứ. :sail:

linhtranmienxa
09-19-2007, 10:09 AM
hổm nay tui không có vô đây,chứ nếu không thì tui cũng hổng có im lâu vậy đâu
@phodem:thế nào là trẻ con?đó chỉ là nhận xét của tui,chưa phải là "chửi" hay "bới" giống như u đâu,còn nếu u muốn "bới"thì tùy u thôi,tui đây xin chiều,mà tui nghĩ u cũng không phải là người yêu thích nhạc vàng thật sự,nếu là fan của nhạc vàng thật sự thì sẽ không thể nào chấp nhận ca sĩ trẻ bây giờ hát nhạc vàng,bởi vì họ "hét" hay quá trời

toiyeunhacvn
09-19-2007, 07:59 PM
<div class='quotetop'>Trch dẫn(linhtranmienxa @ Sep 18 2007, 11:09 PM) 60422</div>

hổm nay tui không có vô đây,chứ nếu không thì tui cũng hổng có im lâu vậy đâu
@phodem:thế nào là trẻ con?đó chỉ là nhận xét của tui,chưa phải là "chửi" hay "bới" giống như u đâu,còn nếu u muốn "bới"thì tùy u thôi,tui đây xin chiều,mà tui nghĩ u cũng không phải là người yêu thích nhạc vàng thật sự,nếu là fan của nhạc vàng thật sự thì sẽ không thể nào chấp nhận ca sĩ trẻ bây giờ hát nhạc vàng,bởi vì họ "hét" hay quá trời
[/b]
Thích chữ đó nhất. :16:

linhtranmienxa
09-22-2007, 10:46 AM
nguyên một đoạn văn mà ông thích nhất chữ đó thôi hả?hahha

cantho
09-23-2007, 08:13 AM
ÔI trời ơi, bàn cãi làm gì hả các bác. Kết luận lại là rất ít giọng ca thế hệ sau này thể hiện thành công NV. Họ không có cái xúc cảm cuả thời chinh chiến vì họ lớn lên trong thời bình. Hơn nữa không mấy ca sĩ được đào tạo bài bản về kĩ thuật thanh nhạc, do vậy chỉ có các bài nhạc không cần nhiều kĩ thuật là họ hát được, hát những bài NV là bị ngắc ngứ rồi. Mạt khác chất giọng không phù hợp với dòng nhạc.

nguyenduythuan
09-23-2007, 01:39 PM
ông nội đan trường hát nhạc vàng gióng như hát đám ma
không hơi hám gì xuất
còn quang linh có hát nửa đêm ngọai ô hả
bây giờ không cấm bài đó nữa hả
nhưng mà nè tui chỉ mới17 nhưng là fan điên cuồng của mấy cô Thanh Thúy_Thanh Tuyền_Thái Thanh nha
không biết nghe thì đừng tress này tress nọ là chết đó
nếu có muốn nói thì phải nói như thế nào cho dễ nghe nha

linhtranmienxa
09-25-2007, 09:59 AM
Quang Linh hát "Nữa đêm ngoài phố"lâu rồi,chẳng ai cấm cản hết

nguyenduythuan
10-01-2007, 08:32 PM
trời ơi lộn rồi thì ra là nửa đêm ngòai phố
mắt nhắm mắt mở đọc thành nửa đêm ngọai ô
nhưng dù sao thanh thúy ca là aphe nhất