PDA

View Full Version : Bac Admin oi !!!

mike2k
01-04-2005, 02:12 PM
Chán bác phoipha quá, tôi gửi tin báo file hỏng mà chả thấy bác có ý kiến gì :2:

mike2k.

NVOL
01-04-2005, 05:03 PM
Xin lỗi bạn
Thật ra mình không tài nào tìm thấy file khác để thay thế file bị hỏng
Mình sẽ cố gắng tìm link khác
Chào bạn!

Nguoi nhap cuoc
01-24-2005, 11:32 AM
Nhiều phần góp ý quá , thôi mình ghé tạm vào đây vậy . Bác Admin ơi sao trang Web của mình không có phần đăng lời của bài hát như trong nghenhac.info vậy ??? Nhiều lúc rỗi chỉ muốn vừa ngồi nghe vừa viết lời luôn thôi :4:

NVOL
01-24-2005, 11:40 AM
Okie, mình sẽ xem xét cái này
Tạm thời nếu bạn có nhã ý giúp chép lời, bạn hãy chép lại và post lên forum nhé, post tại đây cũng được, sau đó mình sẽ copy lại lên web, tất nhiên là sẽ ghi typed by nguoinhapcuoc tại đó :4:

Nguoi nhap cuoc
01-24-2005, 11:53 AM
Ư được rồi , tôi chỉ hay nghe nhạc của Trường Vũ thôi , những bài nào chưa có lời tôi gửi vào đây cho

Đêm buồn Phố Thị
Trăng đêm đã lên rồi , phố buồn buồn ngủ yên , bọn tôi từ lâu phiêu lưu khắp sơn hà , nay người về thành đô , ngõ gày lạnh lùng đón bước chân mỏi mắt sầu buồn gọi đêm.
Gió lại về thắm lạnh lòng người trai , đã bao mùa xuân đơn côi kiếp không nhà đi gần trọn quê hương , đêm này chợt mùi hương tóc ai ru tôi về giấc mộng đầu

Từ ngày đi trấn phương xa , mấy khi được về phố thị được vui với người yêu đường dài quân hành tôi bôn ba khắp nẻo quên nhọc nhằn gian nan

1. Nhưng tôi vẫn tin rằng có người hiểu lòng tôi dù cách biệt xa tôi luôn nhắc tên người cho ngọt vành môi khô dẫu rằng chỉ là dăm phút mơ giữa đêm dài vắng người tình .

2. Trăng khuya cũng khuya rồi, phố buồn càng nồng say , mình tôi ngồi đây rưng rưng mấy cung đàn gửi về người tôi yêu , để đợi một ngày tan chiến chinh mảnh trăng thề ngút tình về .

Nguoi nhap cuoc
01-25-2005, 08:30 PM
Còn đây là bài hát mà tôi mới biết nhờ trang Web này . Cảm ơn bác Admin nhé bài này hay quá :7:

Áo nhà Binh
Từ độ tình nhân xa khuất nẻo , tôi lê gót chân độc hành từng đêm nghe hoang vu tuổi đời trên năm ngón hao gầy khói thuốc đen tay vàng ngược xuôi tâm tư mênh mang

Chiều lại chiều qua trên phố thị ,xa bao lớp bạn bè còn đam mê nơi xa hoa , trả lời thư sinh chốn kinh thành mình quên cả nhân tình từ đây thương áo nhà binh

Đêm nghe đạn thù vụt xoáy , gậy trần mòn cây thương quê hương mình nhìn phai áo chiến phai màu mới biết quân hành thời gian qua mau hay lâu .

Nhận diện được quê hương với mình nên vui kiếp phong trần dù gian nan luôn theo chân lòng nhiều khi nghe nhớ nhân tình mà anh vẫn chưa về vì anh thương áo nhà binh

Nguoi nhap cuoc
01-26-2005, 11:58 AM
Thêm một bài nữa :4:

Khu phố ngày xưa

Gió cuộn mây đưa về, làm không gian chợt tối, khu phố xưa điêu tàn vì tay quân giặc thù nghẹn ngào tôi nghe như trời đất vỡ xót xa phố phường ôi dâng bao căm hờn

Lối nhỏ xưa đâu còn,và dung nhan thuở ấy, tôi biết đâu mà tìm màu trăng xưa dịu hiền, còn lại mây đen giăng mờ khắp lối, nhuốm màu oán hờn, in sâu lòng phố phường

Ôi còn đâu nữa , ai trông ai bên khung cửa ,ai đưa ai dìu bước nhỏ, những lúc mình trên đường về hẹn nhau đi phố chơi !!!

Thứ bảy mưa rơi nhiều,chiều bơ vơ một bóng, trên phố xưa tiêu điều lạnh ôi sao giận người , lặn lội tôi đi đi tìm quá khứ giấu in gót giày theo mây về cuối trời !!!